Tự động đo độ dài trendline theo số point - Tiện ích không thể thiếu cho trader

Khánh Trình

Active Member
1,350
8,618
Mô tả:

Tiện ích được dùng để tự động đo độ dài trendline theo point. Anh em trader sẽ không phải tốn công dùng crosshair (Ctrl + F) nữa.

Hình ảnh indicator:

Cách sử dụng:

Mình để file công cụ ở cuối bài viết. Sau khi các bạn tải về, hãy làm theo các bước trong bài cài đặt indicator từ ngoài vào mt4.

Sau khi khởi động lại mt4, các bạn load indicator vào chart và dùng trendline mặc định, indicator sẽ tự tính số point cho chúng ta :).

Các bài viết cùng chủ đề:
Chúc các bạn thành công!

Đính kèm

• cm_trend_info.mq4
    4.3 KB · Xem: 279

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Cái này hay nè. Mình đang quan tâm, mình thấy nó có liên quan đến cách đánh price action :D.

Ban len youtube search price action se thay
chỉ làm gì youtube, chỉ luôn cho bạn í là cái indi bạn í nói "lượm" được cũng là một thứ hỗ trợ và một cách để đo các khúc lên/xuống ( swing) của giá và xác định được một chút biểu hiện của giá ( price action) rồi :)

Em thấy trên Forexfactory có trader có indicator Zigzag mà nó báo luôn số pip và số nến ở mỗi đỉnh đáy của Zigzag. Bác @Nhật Hoài có sưu tầm giúp em được không ạ? Cảm ơn bác nhiều nhiều!

Bác @Nhật Hoài ơi, sau khi cài indi này, nó hiện số pip cho trendline mình kẻ, nhưng sau khi xóa trendline rồi, thông số nó vẫn "nằm đó", có cách nào "xóa" nó đi không ạ? Thanks bác!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 17 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 89 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên